So Crew
Fuck!!!

Join the forum, it's quick and easy

So Crew
Fuck!!!
So Crew
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trái tim em, trái tim của gió ....

2 posters

Go down

Trái tim em, trái tim của gió .... Empty Trái tim em, trái tim của gió ....

Bài gửi  IceVolcano Tue Dec 30, 2008 6:38 pm

Em thích gió phải không ? Tại sao vậy ? Anh khẽ vuốt mái tóc dài mướt như dòng suối đang lay động trong gió của em ,dịu dàng hỏi . Em mỉm cười ,em cũng chẳng biết nữa .Em chỉ đơn giản cảm thấy mình thuộc về gió .Thế thôi . Vậy còn anh thì sao ? Em cười vang ,tiếng cười trong như chuông gió .Em cũng thuộc về anh .Em là gió ,anh sẽ là mây .Anh nhìn nhé ,gió đi ,cuốn mây bay theo mình .Bay,bay miết mà vẫn bên nhau . Đời đời kiếp kiếp.

Quen em ,anh cũng dần yêu gió . Nhận biết được những sắc thái khác nhau của gió . Mùa xuân ,gió dịu dàng đem hương hoa theo ,vừa ấm áp lại có chút kiêu sa . Mùa hạ ,gió trở nên mạnh mẽ ,phóng khoáng ,tươi mát ,ứ tràn nhựa sống .Mùa thu ,gió lại rụt rè ,khép nép,mang trong mình cái hanh hao ,se sắt . Và đến mùa đông ,anh vừa yêu lại vừa ghét thứ gió mùa này . Hình như lạnh lẽo ,hình như tinh nghịch . Luồn lách vào trong tấm áo rét .Trêu chọc gì ? Nhưng dù là mùa nào ,gió cũng giống em ,luôn là một bí mật đang chờ lời giải đáp.Anh yêu em .Anh yêu gió . Yêu những bí mật của cả hai ....

----------------------

Anh đi cùng em nhé . Hôm nay trời trong , biển chắc đẹp lắm anh nhỉ ? Anh xin lỗi ,anh hơi mệt ,để hôm khác nhé . Không ,em muốn đi hôm nay .Em phụng phịu như một cô bé con . Anh không đi thì em đi một mình . Em giận dỗi bỏ đi . Em đôi khi cứ bướng bỉnh ,trẻ con như vậy . Đáng yêu thật .

Anh không bao giờ có thể ngờ mình sẽ phải ân hận cả đời vì quyết định đó .Em lên thuyền một lúc , đài bỗng báo tin xuất hiện gió chướng . Và chỉ lát sau , gió hoá thành cuồng phong . Anh lao ra bờ biển ,thầm nguyền rủa mình tơi bời .Em thuộc về anh . Anh cứ ỷ vào câu nói đó mà mụ mẫm quên đi rằng em cũng thuộc về gió . Một chút không lưu ý ,gió sẽ mang em đi mất .Tại sao anh ngu ngốc vậy ? Tại sao anh lại để em đi ? Một mình .....

Chưa bao giờ anh ghét gió thế . Giận dữ gì mà cuồng nộ đến vậy ?Gió khóc ,biển cũng khóc theo . Những con sóng bạc đầu nương theo gió chồm lên sủi bọt trắng xoá . Cứ như bất mãn bao ngày dồn nén hôm nay mới có dịp bung ra . Ngưng lại đi ! Ngưng lại! Em vẫn còn trên biển....Tiếng van xin thảm thiết của anh tan biến vào không gian ,bị gió nuốt chửng .Gió rú lên từng hồi tiễn biệt .Thoả mãn ? Hay bi thương? Làm sao anh biết được ? Gió cũng như em ,muôn đời bí ẩn . Anh muốn lao vào đối mặt với gió . Ta đây .Ta đây . Bắt ta đi cũng được . Để em được sống.

---------------------

Biển lặng ,trời trong,gió lại tha thiết hát . Đem em quay về bên anh đi ,cho lần cuối anh được ru em trong cánh tay ấm áp . Đừng mãi như gió ,cứ tan ra như ảo ảnh khói sương.....

Lễ tang em .Một chiếc quan tài rỗng . Anh không thể khóc được . Gió xào xạc hát mãi lên khúc tang ca bi thảm . Những con người đứng cúi đầu lặng im trong gió....Đau đớn ....Anh nhìn bầu trời . Em , gió bay lối gió rồi ,sao mây vẫn bơ vơ nơi đây ?

Gió vô tình lắm .Cướp mất em khỏi tay anh ,rồi lại hớn hở nô đùa ngay được . Tung mình lên vòm lá ,sà sát xuống thảm cỏ xanh non ,khúc khích cười như đứa trẻ . Gió vẫn giống em kì lạ . Hồn nhiên . Ngây thơ . Gió không có tội .

Gió vô tình lắm . Nhưng dù thế em vẫn thích gió phải không ? Anh thì thầm hỏi.Lẫn trong tiếng gió cười , hình như anh nghe tiếng em trả lời .Trong trong thanh thản . Vâng anh ạ . Em là gió .Gió là em mà anh .

Đêm đã khuya lắm rồi . Về thôi anh . Gió về rồi ,anh cũng về đi thôi . Chỉ riêng mình em không trở về nữa ,nhưng anh ,em không cô đơn . Trái tim của em ,trái tim của gió vẫn luôn bên anh . Một sớm mai thức dậy ,lắng nghe bản tình ca của gió trên vòm lá ,anh hiểu rằng đó là em đang hát cho anh nghe . Chỉ riêng mình anh thôi........
IceVolcano
IceVolcano
Con Nhà Nghèo
Con Nhà Nghèo

https://socrew.forum-viet.com

Trái tim em, trái tim của gió .... Empty ^^

Bài gửi  pekem_nt Fri Jan 02, 2009 1:57 pm

caj' ney` dua wa thu tjnh` nha' What a Face
pekem_nt
pekem_nt
Moderator
Moderator